Học Tập - Giao Lưu Kết Bạn - Chia Sẻ
2 phút để đăng kí và 1 phút để kích hoạt. Với một tài khoản bạn có thể sử dụng được tất cả chức năng của Forum như nhắn tin, download tài liệu, chatbox,... Để vào danh mục diễn đàn, mời bạn click vào "Index" hoặc đơn giản hơn bạn click vào ảnh trên cùng của diễn đàn. Khi đăng kí xong, bạn vui lòng vào mục tin nhắn mới để tìm hiểu thêm về chức năng diễn đàn nhé! Chúc bạn online vui vẻ! Admin thân!
(Lưu ý: Hãy dùng trình duyệt Google Chrome để duyệt web nhanh hơn và tự động dịch các cụm từ tiếng anh sang tiếng việt để tiện cho hoạt động của bạn trên nền web VI)
Mọi thắc mắc xin vui lòng vào mục Hỗ Trợ Trực Tuyến.
P/s: Nếu quên tên tài khoản, vui lòng pm cho Admin ở mục Hỗ Trợ Trực Tuyến!

Join the forum, it's quick and easy

2 phút để đăng kí và 1 phút để kích hoạt. Với một tài khoản bạn có thể sử dụng được tất cả chức năng của Forum như nhắn tin, download tài liệu, chatbox,... Để vào danh mục diễn đàn, mời bạn click vào "Index" hoặc đơn giản hơn bạn click vào ảnh trên cùng của diễn đàn. Khi đăng kí xong, bạn vui lòng vào mục tin nhắn mới để tìm hiểu thêm về chức năng diễn đàn nhé! Chúc bạn online vui vẻ! Admin thân!
(Lưu ý: Hãy dùng trình duyệt Google Chrome để duyệt web nhanh hơn và tự động dịch các cụm từ tiếng anh sang tiếng việt để tiện cho hoạt động của bạn trên nền web VI)
Mọi thắc mắc xin vui lòng vào mục Hỗ Trợ Trực Tuyến.
P/s: Nếu quên tên tài khoản, vui lòng pm cho Admin ở mục Hỗ Trợ Trực Tuyến!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm học tập, cập nhật thông tin xã hội trên nhiều lĩnh vực, kết bạn, ...

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Hỗ Trợ Trực Tuyến
Latest topics
Báo điện tử VnExpress
Báo Mới
Tra Từ Điển
Nhập từ cần tra:
Thời Tiết

Power by
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Bạn không thân...

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bạn không thân... Empty Bạn không thân... Mon Jan 28, 2013 11:30 am

Admin

Admin
Admin

Đời sống học trò

Bạn không thân (MTO 1 - 27/1/2013)
Bạn không thân của tôi ơi! Có lẽ giờ đây bạn sẽ không ngờ rằng tôi đang nhớ đến bạn. Tôi và bạn gặp nhau thật vô tình, giống như một định mệnh.
Bạn không thân... Images?q=tbn:ANd9GcQxaMiWGOWCJZ-0WKxhjEFg3yBCQhXBdJnH6JEmwzeMvd5Ui7gt
Tôi rất vui và hạnh phúc khi có một người bạn như bạn. Bất cứ lúc nào dù buồn hay vui tôi đều có thể nhỏ to tâm sự cùng bạn mà không phải e dè ngại ngùng điều gì cả. Có lúc bạn hỏi tôi “Tôi với bạn chỉ mới gặp nhau có một lần mà sao bạn tin tôi như vậy, chuyện gì cũng kể cho tôi nghe.”

Tôi đã suy nghĩ rất lâu trước khi cho bạn câu trả lời ‘Ừ vì tôi và bạn không thân nhau, tôi không biết khi nào mới có cơ hội gặp bạn nữa nên có lẽ vì điều này mà tôi có thể vô tư nói chuyện cùng bạn’

Bạn biết không cuộc sống quanh tôi có rất nhiều bạn. Tôi vui vì điều này song cũng có đôi lúc tôi thực sự cảm thấy mệt mỏi. Có những người rất thân với tôi nhưng có lúc họ lại làm tôi buồn vô cùng. Họ hiểu tôi, tôi cũng hiểu họ song cũng có lúc vì điều này mà gây nên nhiều điều không vui. Chúng tôi có thể nói mọi thứ về nhau, biết cả những ưu điểm và khuyết điểm của nhau nữa. Vì vậy khi làm gì tôi cũng phải cân nhắc, tôi sợ bạn tôi giận, không nhìn mặt nhau lúc đó thật khó xử… Tôi cũng đã từng bị mất đi một người bạn thân chỉ vì tính tự ái cao của hai đứa, cũng vì hai đứa quá hiểu nhau. Để rồi hai đứa nhìn nhau như kẻ thù, dù đã cố gắng hàn gắn lại song tình bạn của tôi cũng phai nhạt dần.

Vì vậy dù rất thích nói chuyện cùng bạn, cảm thấy bạn rất hợp với tôi nhưng tôi chưa bao giờ có ý định muốn bạn trở thành bạn thân của tôi. Tôi chỉ muốn được như bây giờ, tôi và bạn sẽ mãi là hai người bạn không thân. Thỉnh thoàng những lúc buồn lúc vui tôi có thể ngồi nhỏ to tâm sự với bạn. Tôi sẽ không sợ bạn ganh ghét tôi, nói xấu tôi, chê bai tôi…

Bạn biết không, nhiều lúc tôi cũng chỉ muốn kể cho nghe những niềm vui thôi còn nỗi buồn tôi sẽ chôn giấu đi. Song tôi lại muốn bạn hiểu tôi thêm một chút, cuộc sống là muôn màu muôn vẻ, có lúc vui thì cũng sẽ có lúc buồn. Thế nên những khoảnh khắc tôi và bạn chia sẻ với nhau sẽ làm cho chúng ta hiểu về nhau hơn, hiểu về cuộc sống và tôi cảm nhận được sự chia sẻ chân thành từ bạn. Chính điều này làm cho tôi thấy được những niềm vui khi có một người bạn không thân như bạn

Bây giờ thì chưa nhưng có thể có một lúc nào, tôi không chỉ ngồi nói chuyện cùng bạn như bây giờ, mà có lúc tôi sẽ nhờ bạn giúp đỡ tôi một điều gì đó. Tôi thích điều này, vì tôi nhờ bạn bằng cả sự chân thành, tôi cần một sự giúp đỡ thật sự chứ không bị gọi là “lợi dụng bạn bè”. Ngay cả tôi cũng vậy, nếu bạn nhờ tôi giúp đỡ tôi cũng sẽ nhiệt tình giúp đỡ. Dù là bạn không thân nhưng tôi nghĩ chúng ta ai cũng mong muốn mình sẽ tạo nên một cái nhìn thật tốt cho cả hai, tạo một ấn tượng tốt về nhau. Tôi không thể bỏ mặc bạn rơi vào hoàn cảnh khó khăn nếu như khả năng của tôi có thể giúp bạn.

Bạn không thân của tôi ơi! Dù tôi và bạn không thân nhưng tôi luôn đặt niềm tin ở bạn, tôi cảm nhận được một tình bạn chân thành từ bạn. Bạn bè xung quanh tôi bảo ‘Mày có thân với nó đâu, có biết nhiều về nó đâu, sao lại đi tâm sự làm gì cho mất thời gian”. Nhưng có lẽ không ai trong vị trí của tôi nên không cảm nhận được niềm vui, niềm hạnh phúc khi có một người bạn không thân. Tôi thực sự cảm ơn vì cuộc đời đã mang đến cho tôi một người bạn không thân như bạn. Tôi cảm thấy cuộc sống này có rất nhiều ý nghĩa, tôi đã học được rất nhiều điều từ bạn. Ai cũng rất quý trọng tình bạn thân, rất e dè ngại ngùng giao tiếp để tìm những người bạn mới. Song với tôi, tôi chưa bao giờ hối hận vì đã làm bạn với bạn. “Bạn không thân”với tôi thật quan trọng biết bao!

https://thpt-anlacthon.forumvi.com

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]